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UJUMBE WA MKURUGENZI MKUU 
Mkataba wa huduma kwa wateja ni ahadi ya TPA kwa umma ya kutoa huduma 

bora kwa wateja wetu, wadau, na umma kwa ujumla. Mkataba huu unaeleza na 

kuwajulisha sisi ni nani, Mamlaka tuliyonayo, majukumu yetu ya msingi, na viwango 

vya huduma ambavyo tunatarajia kuwapa wateja wetu, wadau, na umma 

kuvipokea wanapopata huduma za bandari za TPA. 

 

Mkataba huu unabainisha viwango vya utoaji wa huduma, ambavyo tunaamini 

wapokeaji wa huduma zetu wanayo haki ya kutarajia. Pia, inalenga kuwapa wateja 

maelezo ya wazi kuhusu majukumu na wajibu waliyonayo juu ya shughuli za 

huduma kwa wateja na pia inaweka malengo ya msingi ya huduma kwa Mamlaka. 

 

Mkataba huu utafanyiwa marekebisho na kupitiwa mara kwa mara kuzingatia 

maoni ya wateja na wadau wetu pamoja na matokeo ya uchunguzi na mabadiliko 

mapya ndani ya Mamlaka na mazingira ya uendeshaji. Tathmini na ufuatiliaji 

endelevu wa utendaji wetu pia utafanyika mara kwa mara. 

 

 

 

………………………. 

Plasduce M. Mbossa 

                                           MKURUGENZI MKUU 
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1. MADHUMUNI YA MKATABA WA HUDUMA 
 

Huu ni Mkataba wa Huduma kwa Wateja wa Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari 

Tanzania. Mkataba huu unaakisi dhamira ya dhati ya TPA ya kuwahudumia wateja 

kwa njia ya haki, usawa na haraka. Mkataba huu una taarifa maalum na ahadi za 

huduma zitakazotolewa. Wateja wetu wana haki ya kujua kiwango cha huduma 

kinachotolewa na TPA wakati wote. Katika matukio machache ambapo TPA 

inashindwa kutimiza matarajio ya wateja na kutokea kushindwa kufikia viwango, 

TPA inakaribisha sana maoni juu ya jinsi ya kurekebisha na kuboresha zaidi 

huduma. Mkataba huu umegawanywa katika vipengele ambavyo vinafafanua kwa 

upekee taarifa za msingi za utoaji wa huduma zinazohusu Mamlaka ya Bandari 

Tanzania.  (TPA) - “Lango Lako Kuu la Biashara na Ustawi”. 

2. SISI NI NANI 
 

Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania (TPA) ni chombo chini ya Wizara ya 

Uchukuzi, kilichoanzishwa kwa mujibu wa Sheria ya Bandari ya Kifungu cha 166. 

Mamlaka hii ni Mmiliki na Mwendeshaii wa bandari zote nchini Tanzania; za bahari 

na bandari za maziwa makuu ya Victoria, Tanganyika na Nyasa. 

 

Mamlaka ina jukumu la kuendesha bandari zote nchini Tanzania na kuhudumia 

Tanzania pamoja na nchi jirani zisizokuwa na bahari zikiwemo Zambia, Jamhuri ya 

Kidemokrasia ya Kongo (DRC), Burundi, Rwanda, Malawi, Uganda, Zimbabwe, 

Komoro, na Sudan Kusini. 

 

Mamlaka ni mmiliki wa ardhi, mwendeshaji, msimamizi na mwenye jukumu la 

kuendeleza bandari zote za bahari na maziwa makuu nchini Tanzania. Bandari kuu 

za bahari ni Dar es Salaam, Tanga, na Mtwara na Bandari ndogo za bahari ni Kilwa, 

Lindi, Mafia, Pangani, na Bagamoyo. Bandari za maziwa ni zile za ziwa Viktoria, 

Tanganyika, na Nyasa.  
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3. WAJIBU NA MAMLAKA YETU 
Wajibu mkuu wa TPA kama ilivyoelezwa katika Sheria ya Bandari ni; kumiliki, 

kuendeleza, kuendesha, kukodisha,  kusimamia, kutangaza na kukuza sekta 

ya bandari nchini Tanzania. 

4. MAONO YETU 
 

Kuongoza katika biashara ya bandari na usafirishaji katika kanda kwa huduma 

yenye ubora. 

5.  AZMA YETU 
 

Kuendeleza na kusimamia Bandari zenye kutoa huduma za kibandari kwa 

kiwango cha kimataifa na kukuza huduma za usafirishaji zenye ubora katika 

ukanda wa mashariki, kati na kusini mwa Afrika  

 

6. MISINGI YETU MIKUU 
 
Tunazingatia hitaji la kuongozwa na kanuni na maadili yanayotilia mkazo 
katika: 
 

• Utaalam 
Tunaamini katika ubora na taaluma kwenye harakati zetu za kutoa 
huduma na kulinda uhai. 

 

• Uadilifu/Uaminifu 

Tutajiendesha kwa weledi na uaminifu mkubwa na kwa kuzingatia 

kanuni thabiti za maadili.  

• Uwajibikaji 

Tunaamini katika kubeba jukumu na kuwajibika kwa matendo yetu. 

• Kuwazingatia Wadau  

Tutafanya kazi na wadau wote, na watoa huduma wengine ili kusaidia 

kutoa huduma bora kwa watumiaji wao wa mwisho. 

• Kufanya kwa Timu 

Tunaamini katika kufanya kazi kwa pamoja ili kudumisha ufanisi  katika 

utoaji wa huduma. Mchango binafsi kwenye timu utahamisishwa na 
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utathaminiwa.  

• Uwazi  

Tunaamini katika kupeana taarifa ndani na nje ya shirika. Tutajitahidi 

kuthamini maamuzi shirikishi. Tutawasiliana na wateja pamoja na 

wadau wetu kwa vitendo vya tahadhari na mwitikio. 

7. AHADI YETU KATIKA HUDUMA 
 

Tumejidhatiti kutoa huduma za kuaminika za bandari kwa ufanisi na kuendana     

na mahitaji ya kibiashara ya wateja wetu.  

Tutajitahidi kutimiza matarajio yako kwa kutoa huduma inayolingana na 

thamani ya fedha yako kwa ufanisi na haraka.  

Tutatimiza hayo kwa: 

• Kwa ku fanya kazi kama timu kuboresha huduma kwa mteja na 

• Kuanzisha uhusiano wa kikazi wenye tija na wadau muhimu wa bandari 

kwa faida  ya pande zote. 

 

8. WATEJA WETU WAPENDWA 
 

Wateja wetu ni pamoja na mtu mmoja mmoja na mashirika ambayo 

tunayowapatia huduma au yenye maslahi katika Mamlaka ya Usimamizi wa 

Bandari Tanzania kwani wote wanachangia ufanisi katika mfumo wa utoaji wa 

huduma bora kwa wateja. 

• Kampuni za meli na Mawakala wa meli 

• Waagizaji wa bidhaa 

• Wauzaji bidhaa nje 

• Mawakala wa upokeaji na usafirishaji mizigo 

• Waendeshaji vituo vya kuhudumia shehena 

• Washughulikiaji shehena (Taasisi za serikali, reli na Wamiliki wa 

malori) 

• Umma kwa ujumla 
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• Wamiliki wa meli 

9. HUDUMA ZETU KUU. 
 

TPA imejidhatiti kutoa huduma zifuatazo: 

i. Huduma za Baharini. 
 

• Uongozaji wa meli bandarini 

• Kuvuta meli bandarini 

• Kutia na kung ’oa Nanga 

• Nyenzo za uongozaji wa vyombo baharini 

• Utunzaji wa njia na mkondo wa kugeuzia meli 

• Huduma nyingine mbalimbali za bandari 

ii. Huduma za Upakuaji, Upakiaji na uhudumiaji Mizigo bandarini. 
 

• Shughuli za kuhudumia shehena mchanganyiko ( Makasha, magari, 

shehena mchangayiko ya kichele na vimiminika) 

• Kuhesabu mizigo, kuchambua, kupima, kupanga n.k 

iii. Mapokezi ya Abiria na Meli. 
 

• Kuhudumia abiria wanao safiri na meli za mwambao na za kitalii. 

iv. Huduma za upangishaji/kukodisha. 
 

v. Kutoa huduma za miundombinu ya kupandisha na kushusha vyombo vya 

baharini majini, kazi za uhandisi, ukarabati na ukodishaji wa vyombo vya 

majini. 

 

10. VIWANGO VYETU VYA HUDUMA 

Ili kuendana na matarajio ya wateja wetu, TPA imejiwekea viwango vyake 

vya huduma kiujumla na kwa vigezo maalumu. 
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10.1  VIWANGO VYA KIJUMLA 
i. Bandari kutoa huduma zake kwa saa ishirini na nne (24/7/365) 

siku saba kwa wiki  na siku 365 kwa mwaka. 

ii. Katika deski la mtoa huduma, kwa taarifa za kiutawala -utajibiwa 

katika wastani wa dakika tatu (3) nyakati za saa za kazi (saa 2:00 

asubuhi - 11:00 alasiri). 

iii. Majibu ya maulizo ya taarifa za kawaida kupitia majukwaa ya 

kidijitali- utajibiwa katika muda wa wastani wa dakika 5. 

iv. Majibu kuhusu shughuli za Utekelezaji/Masoko/Biashara/ maulizo 

yanayohitaji utafutaji taarifa zaidi -utajibiwa ndani ya muda wa saa 

24 za kazi baada ya kupokea maulizo. 

v. Kukiri kupokea mawasiliano kwa maandishi au kero- utajibiwa 

katika muda wa siku moja (1) ya kazi baada ya kupokea barua yako 

na kukushauri hatua inayotarajiwa kuchukuliwa na tarehe ya hatua 

hiyo. 

vi. Majibu ya maulizo kwa njia ya barua pepe - ndani ya muda wa saa 

moja (1) Siku ya kazi. 

vii. Iwapo jambo lililoulizwa linahitaji uchambuzi/ tathmini ya kina 

tutakujibu kukiri kupokea mawasiliano yako ndani ya siku tatu (3) za 

kazi na kukupa muda wa hatua inayotarajiwa kuchukuliwa ili 

kuhakikisha kwamba tunatatua changamoto yako kwa ukamilifu 

katika siku zisizo zidi kumi na nne (14). 

 

10.2 VIWANGO MAALUM 

10.2.1 Maboresho Ya Utendaji wa Kituo Kimoja Cha Watoa Huduma 
• Kuwashawishi watoa huduma wengine katika kituo kimoja cha kutolea 

huduma (TPA-One Stop Centre) kufanya kazi kwa masaa 24/7/365. 

• Kuwashawishi wadau wengine kuhamia katika kituo kimoja cha kutolea 

huduma (TPA-One Stop Centre) ili kuwarahisishia wateja kupata 

huduma.  
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10.2.2 Miito ya Simu 
• Tupo tayari kupokea simu yako kupita simu ya bure ya huduma kwa 

wateja saa 24/7/365. 

• Kujibu simu yako ndani ya sekunde tano (5) na opereta wetu wa simu 

atapeleka simu yako kwa ofisa mhusika kwa maelekezo kwa kadiri ya 

umuhimu. 

• Tutajitambulisha kwa jina, idara, na eneo wakati tunapojibu simu zako. 

• Tutamaliza mazungumzo kwa heshima na weledi kwa kumshukuru 

mpigaji. 

• Simu zote hizi zitarekodiwa ili kuboresha huduma zetu. 

 

10.2.3 Utambulisho 
  Katika kuwahudumia wateja wetu, tutafanya yafuatayo: 

• Tutajitambulisha kwa jina na Idara. 

• Tutajitambulisha kwa kuonyesha Kitambulisho binafsi cha Mamlaka. 

• Alama:Tutatambulisha ofisi zetu kwa alama makini, uelekeo, maeneo 

ya utekelezaji na  maeneo ya usalama. 

• Usalama:Tutaonyesha alama makini za usalama na masharti 

mbalimbali kwa kubandika kwenye maeneo yanayosomeka kwa 

urahisi. 

• Tutatambulisha vifaa vyetu kwa nembo ya TPA na nambari ya mali. 

 

10.2.4  Ulinzi na Usalama 

Katika kuwahudumia wateja wetu, tutahakikisha: 

• Mazingira salama ya kufanyia kazi katika utoaji wa huduma bandarini 

kulingana na ISO 45001:2015. 

• Tunawajibika kuhifadhi mazingira kulingana na ISO 14001:2018. 
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10.2.5  Shughuli za Bandari 
Katika kuhudumia wateja wetu tutafanya yafuatayo: 

• Kutoa huduma za uongozaji meli kwa haraka na huduma nyingine za 

bandarini ndani ya saa moja (1) 

• Tutahakikisha upatikanaji wa nyenzo za msaada kwa uongozaji wa 

vyombo vya baharini. 

• Tutahakikisha upatikanaji wa vifaa vya kuhudumia  mizigo 

• Tutaanza kazi ya  kupakua  na kupakia shehena  ndani ya saa moja 

baada ya meli  kufunga gatini.  

• Tutajitahidi kuboresha, kudumisha na kuendeleza miundo mbinu na 

vifaa vya bandari ili kukidhi mahitaji ya wateja wetu. 

• Tutahakikisha uwepo wa maafisa husika wa na wanawajibika  kutoa 

huduma kwa wakati wote  wa kazi 24/7/365.  

10.2.6  Nyaraka za Bandari 
Katika kuhudumia wateja wetu TPA: 

• Tutashughulikia kuchakata nyaraka za kuhudumia mizigo mara/pindi 

tu zinapowasilishwa na wateja kupitia mifumo ya ICT ya TPA kwa 

wakati ndani ya dakika 15 

 

10.2.7 Ukarimu 
Katika kuhudumia wateja wetu TPA: 

• Tutahudumia wateja katika dawati kuu la mapokezi ndani ya dakika 5 

• Tutahudumia wateja katika idara zinazohusika ndani ya muda wa 

dakika 15 iwapo kulikuwa na miadi kabla, vinginevyo ndani ya dakika 

30. 
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10.2.8  Heshima  
Katika kutoa huduma kwa wateja wetu, TPA: 

• Tutawahudumia wateja wetu kwa upole na kwa kuzingatia taratibu 

zilizopo 

• Tutahakikisha wafanyakazi wetu wanasaidia kuhakikisha changamoto 

za wateja zinashughulikiwa kwa haraka kulingana na ombi husika. 

• Tutatumia uadilifu na usiri wa hali ya juu katika kushughulika na wateja 

wetu. 

 

10.2.9   Kupima na Kuongeza Ubora wa Huduma Zetu 
Katika kuhudumia wateja wetu: 

• Tutafanya utafiti wa huduma/kuridhika kwa wateja angalau mara moja 

kwa mwaka ili kupima viwango vyetu na kuboresha huduma zetu.   

• Tutashughulikia kwa haraka mrejesho kutoka kwa wateja 

unaopatikana kwa njia mbalimbali kama vile masanduku ya maoni, 

fomu za tathmini ya huduma na kadhalika ili kuboresha huduma zetu. 

• Tutawaelimisha wateja wetu kupitia semina, mikutano, nyenzo za 

uhamasishaji (vijitabu,vipeperushi na tovuti) na vyombo mbalimbali vya 

habari. 

• Tutatoa taarifa husika kupitia tovuti ya TPA na matangazo katika 

vyombo vya Habari. 

 

11.   KWA WATEJA WETU  

Tunathamini na kukaribisha maoni na mapendekezo yenu juu ya huduma za 

Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania ili kuwahudumia vizuri zaidi. 

Katika kufanikisha hili mteja ana haki ya : 

• Kuwasiliana na Mamlaka kwa kufika katika dawati la huduma, kupiga simu, 

kuandika barua pepe na kufanya mawasiliano katika mitandao ya kijamii 

(“Instagram, twitter, Facebook Youtube” na Tovuti ya Mamlaka) nk. 
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Unaweza kuwasiliana na Ofisi zetu za Bandari Makao Makuu, ofisi za 

bandari nyingine na wawakilishi wa ofisi za Bandari nje ya Nchi. 

• Kuuliza au kulalamika usiporidhishwa na kiwango cha huduma 

zilizotolewa. 

• Kukata rufaa kwa Mamlaka ya juu kuhusu masuala yoyote yasiyopatiwa 

ufumbuzi yanayohusu huduma. 

• Kutoa mapendekezo au mawazo yatakayowezesha Mamlaka kutoa 

huduma bora zaidi na kupata mrejesho kuhusu masuala yanayokuathiri. 

• Kuhudumiwa kwa heshima na uzingativu katika miamala kati yako na TPA. 

• Kupata huduma yenye ufanisi bila ya rushwa wala hongo  
 

12.  MATARAJIO KUTOKA KWA WATEJA 
Ili kutuwezesha kukuhudumia vyema tunatarajia mteja: 

• Kutoa taariifa sahihi, kwa wakati na nyaraka kamili. 

• Kutoa ushirikiano kwa wafanyakazi wa TPA 

• Kuwa na nidhamu na heshima kwa wafanyakazi wa TPA. 

• Kuwa balozi wa huduma za TPA. 

• Kuendelea kutuarifu kuhusu wewe/ taasisi yako na mahitaji yako. 

• Kuzingatia uwazi na uwajibikaji katika miamala yako na TPA 

• Kutoa mrejesho kuhusu huduma zitolewazo kupitia njia mbalimbali kama 

vile masanduku ya maoni/mapendekezo, fomu za tathmini, utafiti wa 

wateja, majukwaa ya kidijitali, nk. 

•  Kupendekeza njia za kuboresha huduma zetu. 

•  Tutumie barua pepe kupitia fomu zinazopatikana kwenye tovuti ya TPA. 

13.  KUREJESHA HUDUMA 
Katika mazingira ambayo huduma zetu hazitolewi kama ilivyoahidiwa; TPA 

itafanya yafuatayo: 

• Kuwataarifu/ kuwajulisha wateja kuhusu mabadiliko ya muda wa huduma 

kulingana na mazingira yanavyoelekeza. 

• Kuwajulisha wateja haraka sababu na hatua zinazochukuliwa za 
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kutotimiza huduma kama ilivyoainishwa katika hati hii. 

14.  MAPITIO NA MAREKEBISHO YA MKATABA HUU 
Kwa kuzingatia maboresho yanayoendelea na mabadiliko ya sekta ya bandari na 

meli, TPA kwa kushauriana tutashirikiana na wateja wetu, tutafuatilia ahadi 

zilizotolewa katika Mkataba huu na kuzifanyia marejeo  kwa lengo la kuboresha 

huduma zetu kila baada ya  miaka mitatu. 

15.  UTEKELEZAJI WA MKATABA 
Hati hii ni tamko la hiari la ahadi za huduma  na utekelezaji wake utaongozwa na 

nyenzo mbalimbali ikiwa ni pamoja na Mpango wa Mkakati wa TPA wa Nne (CSP), 

Mkakati wa Tatu wa Masoko wa TPA (CMS), na sera na kanuni nyingine zozote 

zinazohusiana.  

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma utahusisha kampeni za uhamasishaji na 

mafunzo ambayo yatafuatiliwa na Mamlaka ya Bandari ya Tanzania chini ya 

kurugenzi husika. 

16.  UFUATILIAJI NA TATHMINI 
Mfumo wa ufatiliaji na Tathmini umeundwa kwa lengo la kupima ufanisi wa 

utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa wateja. Malengo makuu ya  Mfumo wa 

Ufatiliaji na Tathmini ni kama ifuatavyo: 

i. Kufuatilia ufanisi wa utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja 

ii. Kutengeneza mfumo wa kupata mrejesho, maoni ambao utawezesha 

Menejimenti kutekeleza Mkataba na hatimaye Bodi ya Wakurugenzi 

kuwa na taarifa ya mara kwa mara ya kina na iliyoboreshwa kwa 

utekelezaji wa Mkataba huu. 

iii. Kutoa takwimu muhimu na taarifa za kutosha kwa menejimenti kwa 

uwasilishaji wa mapendekezo ya kufanya marejeo ya Mkataba wa 

Huduma kwa Bodi ya Wakurugenzi. 
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17.  MFUMO WA UFUATILIAJI 
Ufuatiliaji utatumika kama mfumo endelevu wa kupata mrejesho unaohusisha 

ukusanyaji wa takwimu, uchambuzi wa takwimu, na uandaaji wa ripoti za vipindi 

kwa ajilli ya utekelezaji wa mkataba. 

 

18.  MFUMO WA TATHMINI 
Mfumo wa Tathmini upo ili kupima umuhimu, ufanisi na utekelezaji wa mkataba 

wa huduma na kutambua changamoto zinazojitokeza na kutoa suluhu  

inayowezekana. 
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MAWASILIANO YETU 
 

Unaweza kuwasiliana nasi kupitia ofisi zetu za Bandari Makao Makuu, Ofisi za 

bandari nyingine na Ofisi za Wawakilishi wa Nchi kama 

inavyoonekana/ilivyoonyeshwa hapo chini: 

 

Ofisi ya Mkurugenzi Mkuu  

Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari ya Tanzania (TPA) 

Bandari Tower- Sokoine Drive 

S.L.P. 9184 -11105 

Dar es Salaam 

Simu Na: +255 (22) 2116250 

Piga bure:0800 110032 

Barua Pepe: dg@ports.go.tz 

Tovuti: www.ports.go.tz 

 

Ofisi ya Mkurugenzi wa Bandari ya Dar es Salaam. 

Kurasini Barabara ya Bandari  

S.L.P. 1130 

Dar es Salaam 

Simu Na: +255 (22) 113642 

Barua Nukushi: +255 (22) 113646 

Barua pepe: pddsm@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Meneja wa Bandari ya Tanga 

Barabara ya Uhuru 

S.L.P. 443 

Tanga 

Simu Na: +255 (27) 2643078 

Barua Nukushi: +255 (27) 2642360 

Barua pepe: pmtanga@ports.go.tz 

mailto:dg@ports.go.tz
http://www.ports.go.tz/
mailto:pddsm@ports.go.tz
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Ofisi ya Meneja wa Bandari ya Mtwara 

S.L.P. 530 

Mtwara 

Simu Na: +255 (23) 2333125 

Barua Nukushi: +255 (23) 2333153 

Barua pepe: pmmtwara@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Meneja wa Bandari ya Mwanza 

S.L.P. 3100 

Mwanza 

Simu Na: +255 (28) 2541422 

Barua Nukushi: +255 (28) 22541422 

Barua pepe: pmmwanza@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Meneja wa Bandari ya Kigoma 

S.L.P. 11 

Kigoma 

Simu Na: +255 (28) 2802275 

Barua pepe: pmkigoma@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Meneja wa Bandari ya Kyela 

S.L.P. 400 

Kyela, Mbeya 

Simu Na: +255 (738) 943266 

Barua pepe: pmkyella@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Mwakilishi Lusaka, Zambia  

Tanzania Ports Authority 

Tanzania/Ujamaa House 

5200 UN Avenue 

P.O. Box. 31219 

mailto:pmmtwara@ports.go.tz
mailto:pmmwanza@ports.go.tz
mailto:pmkigoma@ports.go.tz
mailto:pmkyella@ports.go.tz
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Lusaka Zambia 

Simu Na: +260 211 258401 

Simu Na: +260 977489632 

Barua Nukushi: +260 976695144 

Barua pepe:  Tpa.lusaka@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Mwakilishi Lubumbashi, DRC  

Tanzania Ports Authority 

828 Sandoa /Lubumbashi Avenue 

Lubumbashi D.R. Congo 

Simu Na: +243 813 494012 

Simu Na: +243 844 168534 

Barua pepe: Athuman.mkangara@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Mwakilishi Kolwezi, DRC 

Tanzania Ports Authority 

No 4746, Av. Laurent Desire Kabila 

Commune de Manika, Ville de Kolwezi 

Batiment La Vision B UREAU 401 

Simu Na: +243 818 743379 

Simu Na: +243 834996959 

Barua pepe: tpakolwezi@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Mwakilishi Kigali, Rwanda  

Tanzania Ports Authority 

M. Peace Plaza, Black A, 6th Floor 10603 

Avenue de la Paix (KN 4 AV) 

Kigali, Rwanda 

Simu Na: +250 799 301 111 

Barua Nukushi: +250 786323020 

Barua pepe:   tparwanda@ports.go.tz 

 

mailto:Tpa.lusaka@ports.go.tz
mailto:Athuman.mkangara@ports.go.tz
mailto:tpakolwezi@ports.go.tz
mailto:tparwanda@ports.go.tz
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Ofisi ya Mwakilishi Kampala, Uganda  

Tanzania Ports Authority 

Erickson Building, Plot 24B 

Akii – Bua Road, Nakasero 

Barua pepe:  tpauganda@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Mwakilishi Bujumbura - Burundi  

TPA Liaison Office 

Rohero 1chause Prince 

Rwagasore, House No 57 

Opposite CRDB Bank 

Inyenyeri Branch 

Bujumbura - Burundi  

Simu Na:+255766469119 

Simu Na:+25765190093 

Barua pepe:  tpaburundi@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Mwakilishi Zimbambwe  

Tanzania Ports Authority 

17 Philips Avenue 

Belgravia Harare 

Simu Na: 08612123456 Zimbabwe  

Simu Na: + 263 776796248 

Barua pepe:  tpaharare@ports.go.tz 

 

Ofisi ya Mwakilishi Malawi Lilongwe 

Tanzania Ports Authority 

1ST Floor, MERA Complex – City Center, Lilongwe, Malawi 

Simu Na: +265989821645 

Simu Na: +265789821645 

Barua pepe:  malawi@ports.go.tz 

mailto:tpauganda@ports.go.tz
mailto:tpaharare@ports.go.tz
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